China CHASSIS REAR AXLE don CHERY QQ SWEET S11 1.1L Mai ƙira da mai kaya | DEYI
  • babban_banner_01
  • babban_banner_02

CHASSIS REAR AXLE don CHERY QQ SWEET S11 1.1L

Takaitaccen Bayani:

1 Q361B12 NUT
2 Q40312 RUWAN WANKI
3 S11-3301010 ARM, DRAG-R.
4 Q151B1290 BOLT
5 Q151B1285 BOLT
6 Saukewa: S11-3301070 REAR AXLE WELDMENT ASY
7 Q151B1255 BOLT
8 Saukewa: S11-2915010 REAR SHOCK ABSORBER ASSY
9 Saukewa: S11-2911033 BLOCKAGE BUFFER REAR
10 Saukewa: S11-2912011 BAYAN KYAUTATA SPRING
11 Saukewa: S11-2911031 REAR SPRING BABBAN MURFIN LAUKI
12 S11-3301120 REAR AXLE CROSS POSPORT OD ASSY
13 Saukewa: S11-3301201 NUT
14 S11-3301131 WASHE
15 S11-3301133 SLEVE, RUBBER
16 S11-3301135 WASHE
17 Saukewa: A11-3301017BB LOCK NUT
18 A11-2203207 WASHE
19 S11-3301050 SLEVE(FRT)
20 Saukewa: S11-3301060 SLEVE (R.)
21 Saukewa: S11-2912011TA GABATARWA


Cikakken Bayani

Tags samfurin

1 Q361B12 NUT
2 Q40312 RUWAN WANKI
3 S11-3301010 ARM, JA-R.
4 Q151B1290 BOLT
5 Q151B1285 BOLT
6 S11-3301070 REAR AXLE WELDMENT ASY
Saukewa: 7Q151B1255
8 S11-2915010 REAR SHOCK ABSORBER ASSY
9 S11-2911033 BLOCKAGE BUFFER
10 S11-2912011 REAR SPRING SPRING
11 S11-2911031 BAYAN SPRING BABBAN MURFIN LAUKI
12 S11-3301120 REAR AXLE CROSS Support Rod Assy
13 S11-3301201 NUT
14 S11-3301131 WANKA
15 S11-3301133 SLEVE, RUBBER
16 S11-3301135 WANKA
17 A11-3301017BB LOCK NUT
18 A11-2203207 WASHE
19 S11-3301050 SEEVE(FRT)
20 S11-3301060 SLEVE(R.)
21 S11-2912011TA REAR SPRING

Mota na baya axle, wato rear axle: an kasu kashi-kashi axle da goyan bayan axle. Gada mai goyan bayan gada ce mai goyan baya wacce ke taka rawar gani akan firam ɗin abin hawa kuma yawancin abin hawan abin ya shafa. The drive axle yana juya ikon da aka watsa daga na'urar watsawa ta duniya ta hanyar 90 °, yana canza yanayin watsawa na ƙarfi, yana rage saurin da babban mai rage gudu, yana ƙara jujjuyawar, kuma yana rarraba shi zuwa hagu da dama rabin shafts da fitar da ƙafafun ta hanyar. da bambanci.

Turin axle ya ƙunshi babban mai ragewa, banbanta, shaft ɗin axle da mahalli na tuƙi.

babban mai ragewa

Ana amfani da babban mai ragewa gabaɗaya don canza alkiblar watsawa, rage saurin gudu da ƙara ƙarfi don tabbatar da cewa abin hawa yana da isassun ƙarfin tuƙi da saurin da ya dace. Akwai nau'ikan manyan masu ragewa da yawa, waɗanda suka haɗa da mataki-ɗaya, mataki-biyu, saurin gudu biyu, mai rage ƙafa, da sauransu.

1) Babban mai rage mataki-ɗaya ita ce na'urar da ke raguwa ta hanyar rage ginshiƙai guda biyu, wanda ake kira mai rage mataki-ɗaya. Yana da tsari mai sauƙi da nauyi mai nauyi. Ana amfani da shi sosai a cikin manyan motoci masu haske da matsakaici kamar Dongfeng bql090.

2) Ga wasu manyan motoci masu nauyi masu nauyi, babban mai rage matakai biyu yana buƙatar babban ragi. Idan an yi amfani da babban mai rage mataki guda ɗaya don watsawa, dole ne a ƙara diamita na kayan aiki, wanda zai yi tasiri ga barin ƙasa na tuƙi, don haka an karɓi raguwa sau biyu. Yawancin lokaci ana kiransa mai rage mataki biyu. Mai rage matakai biyu yana da nau'ikan ragi guda biyu don gane raguwa sau biyu da haɓaka ƙarfin ƙarfi.

Don haɓaka kwanciyar hankali da ƙarfi na bevel gear biyu, nau'in ragi na farko shine karkace bevel gear. Na biyu gear biyu kayan aiki ne na silinda mai helical.

Kayan tuƙi yana jujjuya kuma yana motsa kayan bevel ɗin don juyawa, don kammala ƙaddamarwar matakin farko. Kayan aikin silindari na tuƙi na raguwa na mataki na biyu yana jujjuya coaxially tare da kayan aikin bevel mai tuƙi, kuma yana tuƙi kayan aikin silindari don juyawa don raguwa na biyu. Domin an shigar da kayan aikin silindi mai tuƙi akan mahalli daban-daban, lokacin da kayan aikin silindrical ɗin ke juyawa, ana motsa dabaran don jujjuya ta hanyar banbanta da rabi.

na'ura mai ban mamaki

Ana amfani da bambance-bambancen don haɗa raƙuman rabi na hagu da dama, wanda zai iya sa ƙafafun da ke gefen biyu su juya a hanyoyi daban-daban kuma suna watsa juzu'i a lokaci guda. Tabbatar da mirgina na yau da kullun. Wasu motocin tuƙin axle da yawa kuma suna sanye take da banbanta a cikin yanayin canja wuri ko tsakanin tasoshin watsawa, wanda ake kira bambancin axle. Ayyukansa shine ya bambanta tsakanin ƙafafun tuƙi na gaba da na baya lokacin da motar ta juya ko gudu akan hanyar da ba ta dace ba. Motocin gida da sauran nau'ikan motoci suna ɗaukar nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan motoci suna ɗaukar nau'ikan ƙirar bevel na yau da kullun. Bambance-bambancen gear bevel na alama ya ƙunshi kayan aikin duniya, rabin shaft gear, shaft gear na duniya (shaft giciye ko madaidaicin fil ɗin kai tsaye) da mahalli na banbanta.

Yawancin motoci suna ɗaukar bambancin kayan aikin duniya. Bambancin bevel gear na yau da kullun ya ƙunshi gears na dunƙule guda biyu ko huɗu, shaft na gear planetary, gears rabin shaft gears guda biyu da na hagu da dama.

Rabin axis

Shaft ɗin axle shine ƙaƙƙarfan shaft wanda ke watsa jujjuyawar wuta daga bambance-bambancen zuwa ƙafafun, yana motsa ƙafafun don juyawa kuma yana motsa motar. Saboda tsarin shigarwa daban-daban na cibiya, damuwa na rabin shaft shima ya bambanta. Saboda haka, Semi axle ya kasu kashi uku: cikakken iyo, Semi- iyo 3/4 iyo.

Shaft ɗin axle mai cikakken iyo

Gabaɗaya, manyan motoci masu girma da matsakaici suna ɗaukar cikakken tsari mai iyo. Ƙarshen ciki na rabi na rabi yana haɗuwa tare da rabi na rabi na nau'in nau'i na nau'i na nau'i ta hanyar splines, kuma ƙarshen ƙarshen rabin rabi yana ƙirƙira tare da flange kuma an haɗa shi tare da cibiya ta ƙugiya. Ana goyan bayan cibiya a kan rabin hannun rigar ta hannun ɗigon nadi biyu masu nisa. An latsa hannun rigar axle tare da mahalli na baya don samar da mahalli mai tuƙi. Tare da wannan nau'i na goyan baya, ba a haɗa kai tsaye tare da mahallin axle ba, don haka kullun axle kawai yana ɗaukar motsin motsi ba tare da wani lokacin lanƙwasa ba. Irin wannan ramin axle ana kiransa “cikakkiyar iyo” axle shaft. Abin da ake kira "mai iyo" yana nufin cewa rabin shaft ba a ƙarƙashin nauyin lanƙwasa.

Ƙarshen ƙarshen ƙarshen rabi mai cikakken iyo shine flange, kuma an haɗa diski tare da shaft. Duk da haka, akwai kuma wasu manyan motoci waɗanda ke yin flange zuwa sassa daban-daban kuma suna amfani da maɓallan fure don dacewa da shi a ƙarshen rabin ramin. Sabili da haka, duka biyun ƙarshen rabi na rabi sune splines, wanda za'a iya amfani da su tare.

Semi mai iyo axle shaft

Ƙarshen ƙarshen madaidaicin madaidaicin igiya mai iyo iri ɗaya ne da na cikakken mai iyo, kuma baya ɗaukar lanƙwasa da tsagewa. Ƙarshensa na waje yana goyan bayan kai tsaye a gefen ciki na rabin shaft gidaje ta hanyar ɗaukar hoto. Wannan yanayin goyan baya zai sanya ƙarshen ƙarshen rabin shaft bear lankwasawa lokacin. Saboda haka, ban da watsa karfin juyi, wannan rabin hannun kuma yana ɗaukar lokacin lanƙwasawa a cikin gida, don haka ana kiran shi rabin shaft mai iyo. Irin wannan tsarin ana amfani da shi ne don motocin fasinja. Hoton yana nuna tukin motar Hongqi ca7560 na alfarma. Ƙarshen ciki na rabin shaft ba batun lokacin lanƙwasa ba ne, yayin da ƙarshen ƙarshen yana ƙarƙashin duk lokacin lanƙwasawa, don haka ana kiran shi tallafin ruwa na rabin iyo.

3/4 shaft axle mai iyo

3/4 mai iyo rabin shaft yana ƙarƙashin lokacin lanƙwasawa, wanda ke tsakanin rabin iyo da cikakken iyo. Irin wannan nau'in rabin axle ba a amfani da shi sosai, kuma ana amfani da shi ne kawai a cikin ƙananan motocin barci guda ɗaya, kamar motar Warsaw M20.

gidaje axle

Integral axle gidaje

Ana amfani da gidaje mai mahimmanci na axle saboda ƙarfinsa mai kyau da taurin kai, wanda ya dace da shigarwa, daidaitawa da kuma kula da babban mai ragewa. Saboda daban-daban masana'antu hanyoyin, da m axle gidaje za a iya raba hade da simintin gyaran kafa irin, tsakiyar simintin gyaran kafa da latsa karfe bututu irin da karfe farantin stamping da waldi irin.

Gidajen axle mai kauye

Gidajen axle da aka raba gabaɗaya an raba su zuwa sassa biyu, waɗanda ke haɗa su da kusoshi. Gidajen axle da aka raba yana da sauƙin jefawa da sarrafawa


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana