Haɗin samfuran | Injin sassa |
Sunan samfur | Camshaft |
Ƙasar asali | China |
Lambar OE | 481F-1006010 |
Kunshin | Marufi na Chery, marufi tsaka tsaki ko marufi na ku |
Garanti | shekara 1 |
MOQ | 10 sets |
Aikace-aikace | Kayan motar Chery |
Misalin oda | goyon baya |
tashar jiragen ruwa | Duk wani tashar jiragen ruwa na kasar Sin, wuhu ko shanghai ya fi kyau |
Ƙarfin wadata | 30000sets/watanni |
Mai daidaitawa na camshaft shine bawul ɗin sarrafa cam, wanda shine bawul ɗin bugun jini na kusurwa, wanda ya ƙunshi injin bugun wutar lantarki na kusurwa da bawul ɗin hemispherical eccentric. Mai kunnawa yana ɗaukar tsarin haɗin gwiwa, kuma mai kunna wutar lantarki yana da tsarin servo mai ginawa.
Ƙa'ida: Canja lokacin buɗewar shaye-shaye da shaye-shaye gwargwadon buƙatun aikin injin. Lokacin da injin yana ƙarƙashin babban nauyi, ana amfani da madaidaicin camshaft don haɓaka kusurwar bawul ɗin daidaitawa gwargwadon saurin injin, don samar da iska mai kyau zuwa ɗakin konewa kamar yadda zai yiwu, don cimma babban iko da kusurwar zoba, don samar da ɗakin konewa kamar yadda zai yiwu Fresh iska don cimma babban iko da karfin wuta.
camshaft wani bangare ne na injin piston. Ayyukansa shine sarrafa buɗewa da rufewa na bawuloli. Ko da yake gudun camshaft a cikin injin bugun bugun jini guda huɗu rabin na crankshaft ne (gudun camshaft a cikin injin bugun bugun jini iri ɗaya ne da na crankshaft), yawanci har yanzu saurin sa yana da girma sosai kuma yana buƙatar. ɗaukar babban juzu'i. Sabili da haka, ƙirar tana da manyan buƙatu don ƙarfi da saman goyan bayan camshaft, kuma kayan sa gabaɗaya babban ingancin gami da ƙarfe ko ƙarfe mai ƙarfi. Saboda dokar motsin bawul tana da alaƙa da ƙarfi da halayen injin, ƙirar camshaft tana taka muhimmiyar rawa wajen aiwatar da ƙirar injin.
Babban jikin camshaft shine sandar siliki mai kusan tsayi ɗaya da bankin silinda. Kyamarorin da yawa suna da hannu a kai don fitar da bawul. Ana goyan bayan camshaft a cikin ramin mai ɗaukar hoto ta hanyar camshaft jarida, don haka adadin camshaft mujallolin yana da mahimmancin abin da ke shafar ƙwanƙwasa goyon bayan camshaft. Idan taurin camshaft bai isa ba, lanƙwasawa nakasawa zai faru yayin aiki, yana shafar lokacin bawul.
Gefen kyamarar kwai ne. An ƙera shi don tabbatar da isasshen abinci da shayewar silinda. Bugu da kari, la'akari da karko da kuma gudana smoothness na engine, bawul ba zai iya samun da yawa tasiri saboda hanzari da deceleration tsari a cikin budewa da kuma rufe mataki, in ba haka ba zai haifar da tsanani lalacewa na bawul, ƙara amo ko wasu tsanani tsanani lalacewa. sakamakon. Saboda haka, cam ɗin yana da alaƙa kai tsaye da ƙarfi, fitarwar juzu'i da kuma tafiyar da santsi na injin.
Laifukan gama gari na camshaft sun haɗa da lalacewa mara kyau, ƙarancin sauti da karaya. Rashin lalacewa yakan faru kafin sauti mara kyau da karaya.
(1) camshaft ya kusan kusan ƙarshen tsarin lubrication na injin, don haka yanayin lubrication ba shi da kyakkyawan fata. Idan matsin mai na famfon mai bai isa ba saboda tsawon lokacin aiki, ko kuma mai ba zai iya isa ga camshaft ba saboda toshewar hanyar mai mai mai, ko kuma mai ba zai iya shiga cikin camshaft ɗin ba saboda wuce gona da iri. daga cikin ƙullun ɗaure na murfin ɗaukar hoto, camshaft ɗin za a sawa ba bisa ka'ida ba.
(2) Rashin lalacewa na camshaft na al'ada zai ƙara rata tsakanin camshaft da wurin zama, kuma camshaft zai motsa axially, yana haifar da sauti mara kyau. Sawa marar al'ada kuma zai ƙara tazara tsakanin cam ɗin tuki da tappet ɗin ruwa, kuma cam ɗin zai yi karo da tappet ɗin ruwa, yana haifar da hayaniya mara kyau.
(3) Laifi masu tsanani kamar karaya na camshaft wani lokaci suna faruwa. Dalilan gama gari sune rarrabuwar kawuna na hydraulic ko lalacewa mai tsanani, mummunan maƙarƙashiya mara kyau, ƙarancin ingancin camshaft da karyewar lokaci na camshaft.
(4) A wasu lokuta, gazawar camshaft yana faruwa ne ta hanyar abubuwan ɗan adam, musamman lokacin da camshaft ɗin ba a kwance shi daidai ba yayin gyaran injin. Misali, lokacin cire murfin camshaft, buga shi da guduma ko buga shi da screwdriver, ko shigar da murfin mai ɗaukar hoto a wuri mara kyau, yana haifar da rashin daidaituwa tsakanin murfin ɗaukar hoto da wurin zama, ko ƙarar karfin jujjuyawar. ƙullun ɗinkin murfin ɗaukar nauyi ya yi girma da yawa. Lokacin shigar da murfin ɗaukar hoto, kula da kibiya mai jagora, lambar matsayi da sauran alamomi a saman murfin ɗaukar hoto, kuma ƙara ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa na murfin ɗaukar hoto tare da maƙarƙashiya mai ƙarfi daidai da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan aiki.