1-1 S12-3708110BA STARTER ASSY
1-2 S12-3708110 STARTER ASSY
2 S12-3701210 ADALCI BRACKET-GENERATOR
3 FDJQDJ-FDJ GENERATOR ASSY
4 S12-3701118 BRACKET-GENERATOR LWR
5 FDJQDJ-GRZ INSULATOR COVER-GENERATOR
6 S12-3708111BA STEEL HANNU
Bisa ga ka'idar aiki, masu farawa sun kasu kashi-kashi na DC, masu farawa na man fetur, matsa lamba na iska, da dai sauransu. Yawancin injunan konewa na ciki suna amfani da ma'auni na DC, wanda aka kwatanta da ƙananan tsari, aiki mai sauƙi da sauƙi. Matar mai ƙaramin injin mai tare da kama da tsarin canjin sauri. Yana da babban iko kuma ba shi da tasiri ta hanyar zafi. Zai iya fara babban injin konewa na ciki kuma ya dace da wurare masu tsayi da sanyi. An kasu matsewar iska zuwa nau'i biyu: ɗaya shine a sanya matsewar iska a cikin silinda bisa ga tsarin aiki, ɗayan kuma shine a tuƙa ƙaya da injin huhu. Makasudin matsewar iska yana kama da na'urar bututun mai, wanda galibi ana amfani dashi don fara babban injin konewa na ciki.
DC Starter ya ƙunshi injin jerin DC, injin sarrafawa da tsarin kama. Yana farawa da injin musamman kuma yana buƙatar juzu'i mai ƙarfi, don haka dole ne ya wuce adadi mai yawa na yanzu, har zuwa ɗaruruwan amperes.
Ƙarfin wutar lantarki na motar DC yana da girma a ƙananan gudu kuma a hankali yana raguwa a babban gudun. Ya dace sosai don farawa.
The Starter rungumi dabi'ar DC jerin motor, da kuma rotor da stator suna rauni da lokacin farin ciki sashe rectangular jan karfe waya; Tsarin tuƙi yana ɗaukar tsarin rage kayan aiki; Tsarin aiki yana ɗaukar tsotsawar maganadisu na lantarki
Kamar yadda kowa ya sani, farkon injin yana buƙatar goyon bayan dakarun waje, kuma motar motar tana taka wannan rawar. Gabaɗaya magana, mai farawa yana amfani da sassa uku don gane duk tsarin farawa. Motar jerin DC tana gabatar da halin yanzu daga baturi kuma ya sa kayan tuƙi na mai farawa ya haifar da motsi na inji; Na'urar watsawa tana haɗa kayan aikin tuƙi cikin kayan zobe na tashi kuma yana iya rabuwa ta atomatik bayan an fara injin; Ana sarrafa kunna kashe da'irar farawa ta hanyar wutan lantarki. Daga cikin su, motar ita ce babban abin da ke cikin farawa. Ka'idar aikinsa ita ce tsarin jujjuya makamashi bisa ga dokar Ampere da muke tuntuɓar a cikin ƙaramar makarantar kimiyyar lissafi, wato, ƙarfin mai sarrafa kuzari a cikin filin maganadisu. Motar ta haɗa da kayan aikin da ake buƙata, mai motsi, sandar maganadisu, goga, ɗaukar kaya, gidaje da sauran abubuwan haɗin gwiwa. Kafin injin ya yi aiki da ƙarfinsa, dole ne ya juya tare da taimakon ƙarfin waje. Tsarin da injin ke bi daga yanayin tsaye zuwa kansa tare da taimakon ƙarfin waje ana kiran injin farawa. Akwai nau'ikan farawa gama gari guda uku na injin: farawa da hannu, farawa injin mai taimako da farawa na lantarki. Farawa da hannu yana ɗaukar hanyar jan igiya ko girgiza hannu, wanda yake da sauƙi amma mara daɗi, kuma yana da babban ƙarfin aiki. Ya dace ne kawai don wasu injuna masu ƙarancin ƙarfi, kuma an tanada shi azaman hanyar ajiya akan wasu motoci; An fara amfani da injunan taimakon man fetur a cikin injin dizal mai ƙarfi; Yanayin farawa na lantarki yana da fa'idodin aiki mai sauƙi, farawa mai sauri, maimaita farawa da ikon sarrafawa, don haka ana amfani dashi sosai a cikin motocin zamani.